Công ty con Geleximco làm cụm công nghiệp gần 1.000 tỷ ở Hưng Yên
(Ảnh minh hoạ: Báo Hưng Yên).
UBND tỉnh Hưng Yên vừa có quyết định thành lập Cụm công nghiệp Hải Triều tại khu đất thuộc địa phận xã Tiên Lữ.
Dự án có diện tích khoảng 71,5 ha. Vị trí phía Đông và phía Nam giáp đất canh tác; phía Tây giáp hành lang đường ĐT.376, đất canh tác và khu dân cư; phía Bắc giáp hành lang đường ĐH.92 và đất canh tác.
CTCP Geleximco Phố Hiến là chủ đầu tư xây dựng hạ tầng kỹ thuật. Tiến độ dự án kéo dài 3 năm. Trong đó từ tháng thứ 1 - 5 thực hiện lập, phê duyệt quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500. Từ tháng thứ 6 - 8 lập phê duyệt dự án đầu tư. Từ tháng thứ 9 - 24 hoàn thiện các thủ tục về chuyển mục đích sử dụng đất, bồi thường, giải phóng mặt bằng, giao đất, cho thuê đất.
Từ tháng thứ 25 - 35 tổ chức thi công xây dựng, hoàn thành các công trình hạ tầng kỹ thuật. Từ tháng thứ 36 đưa cụm công nghiệp vào hoạt động. Tổng mức đầu tư dự kiến 940 tỷ đồng (gồm 282 tỷ đồng vốn góp của chủ đầu tư và 658 tỷ đồng vốn vay).
Geleximco Phố Hiến có trụ sở chính tại xã Như Quỳnh, tỉnh Hưng Yên, thành lập vào tháng 1/2025 với vốn điều lệ 1.000 tỷ đồng. Trong đó Tập đoàn Geleximco - CTCP nắm 90% tỷ lệ sở hữu.
Ngoài dự án trên thì trong mảng bất động sản, Geleximco còn được biết đến với Khu đô thị Thành phố Giao lưu trên đường Phạm Văn Đồng, Khu đô thị Gelexia Riverside, Khu đô thị Lê Trọng Tấn (Hà Nội), Khu đô thị Cái Dăm (Quảng Ninh), Khu đô thị - Du lịch - Văn hoá - Thể thao hồ Phú Hoà (Bình Định cũ)...
Diễn đàn Đầu tư Việt Nam 2026 - Summer Summit
Thời gian: 11/06/2026
Địa điểm: L7 West Lake Hanoi by Lotte Hotels, Ballroom tầng 4, 683 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Vietnam Investment Forum 2026 - Summer Summit quy tụ đại diện cơ quan quản lý, lãnh đạo ngân hàng, công ty chứng khoán, quỹ đầu tư, giám đốc phân tích và các chuyên gia kinh tế độc lập, tập trung vào bức tranh vĩ mô, AI & Big Data và chiến lược tìm kiếm Alpha trong nửa cuối năm 2026.
Ba phiên thảo luận chính:
Phiên thảo luận 1: Vĩ mô 2026 - Việt Nam trước các cú sốc từ bên ngoài và cơ hội từ bên trong
Phiên thảo luận 2: AI & Big Data - Từ lợi thế ra quyết định đến thế hệ sản phẩm đầu tư mới
Phiên thảo luận 3: Cơ hội tìm kiếm Alpha trên thị trường chứng khoán và các kênh tài sản phổ biến
Tìm hiểu chương trình tại VIF 2026 Summer Summit.
Tham gia khảo sát "Dự báo của bạn về nửa cuối năm 2026" để có cơ hội nhận vé mời đặc biệt từ Ban Tổ chức.